The Phyll Kids 2017
เวทีประกวดนายแบบ-นางแบบ “The Phyll Kids 2017″โดย “ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล” ประธานสภาศิลปินสร้างสรรค์สังคมงาน The Phyll for New Gensวันเสาร์ที่ 16 กันยายน 2560 เวลา 13.00 น.เป็นต้นไปณ “ลานข้าว” The Hall ชั้น L ศูนย์การค้าเดอะฟิล สุขุมวิท 54
Photo by Banhan
Click here to Google Photo Gallery
The Phyll Kids 2017
เวทีประกวดนายแบบ-นางแบบ “The Phyll Kids 2017″
โดย “ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล” ประธานสภาศิลปินสร้างสรรค์สังคม
งาน The Phyll for New Gens
วันเสาร์ที่ 16 กันยายน 2560 เวลา 13.00 น.เป็นต้นไป
ณ “ลานข้าว” The Hall ชั้น L ศูนย์การค้าเดอะฟิล สุขุมวิท 54
กิจกรรมเนื่องในวันเยาวชนแห่งชาติ ประจำปี 2560
–การประกวดนายแบบ-นางแบบ The Phyll Kids 2017
นำโดย ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล ประธานสภาศิลปินสร้างสรรค์สังคม
–กิจกรรมของเยาวชนในโครงการ “Saturday School”
พร้อมนำเสนอกิจกรรมเพื่อชุมชน นำโดย พี่ยีราฟ
เวทีการประกวดนายแบบ-นางแบบ “The Phyll Kids 2017″
สภาศิลปินสร้างสรรค์สังคม เปิดรับสมัครเด็กและเยาวชนอายุระหว่าง 6-15 ปี เพื่อร่วมประกวดเดินแบบในงาน ” The Phyll for New Gens”
มีคนสมัครอย่างล้นหลาม
โดยการประกวดแบ่งเป็น3รุ่น ดังนี้
รุ่นอายุ 6-8 ปี
รุ่นอายุ 9-12 ปี
รุ่นอายุ 13-15 ปี
รางวัล: แยกชาย-หญิง
ชนะเลิศ เงินสด2,000บาท มงกุฏ สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ พร้อมของรางวัล
รองอันดับ1 เงินสด1,000บาท สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ พร้อมของรางวัล
รองอันดับ2 เงินสด500บาท สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ พร้อมของรางวัล
รางวัลชมเชย2รางวัล สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ และของรางวัล
รุ่น6-8ขวบ
ฝ่ายชาย
ชนะเลิศ : น้องวินเซนต์ เด็กชายวินเซนต์ สเปนเนิร์ท
รองอันดับ1 : น้องซีแกรม เด็กชายณัฐพศุตม์ ปาแดง
รองอันดับ2 : น้องวิณวิณ เด็กชายณัฐภาส เลาหเธียรประธาน
รางวัลชมเชย 2 รางวัล : น้องริคกี้ เด็กชายเจนวิทย์ แวน เครือเนียน & น้องมิลเลี่ยน เด็กชายอัณณ์นิพิฐ โฆษิตวานิช
ฝ่ายหญิง
ชนะเลิศ : น้องโบนัส เด็กหญิงชนิดาภา บัวแก้ว
รองอันดับ1 : น้องภิญภิญ เด็กหญิงภิญญา อรรถวรากรณ์
รองอันดับ2 : น้องเซียร์น่า เด็กหญิงเซียนน่า มอร์
รางวัลชมเชย2 รางวัล : น้องเนเน่ เด็กหญิงภูลฎา นฤพัคโภคิน & น้องนาโอมิ เด็กหญิงนาโอมิ สเปนเนิร์ท
รุ่น9-12ขวบ
ฝ่ายชาย
ชนะเลิศ : น้องไรเกอร์ เด็กชายไรเกอร์ โดนัลด์สัน
รองอันดับ1 : น้องโอตะ เด็กชายมองโกล ภัทรมานพ
รองอันดับ2 : น้องเจสัน เด็กชายเจสัน ฮุดรี
รางวัลชมเชย 2 รางวัล : น้องภีม เด็กชายกิตติกวิน สงฆ์รักษ์ &น้องปรินซ์ เด็กกริน เศรษฐภัทรชัย
ฝ่ายหญิง
ชนะเลิศ : น้องอากิ เด็กหญิงชนัญธิดา แท่นจันทร์
รองอันดับ1 : น้องเจนนี่ เด็กหญิงวรนัฎ นิลแนม
รองอันดับ2 : น้องแอ็นท์ เด็กหญิงกุลกาญจน์ แสงศรีกล่อม
รางวัลชมเชย 2 รางวัล : น้องพิ้งกี้ เด็กหญิงวรินธร เนียมสกุล & น้องใบหม่อน เด็กหญิงดาริษา บุญสมพงษ์
รุ่น13-15ขวบ
ฝ่ายชาย
ชนะเลิศ : น้องทีเจ เด็กชายทีเจ โรเบิร์ต
รองอันดับ1 : น้องตี้ นายเลิศพิสิฐ วัชรวิทยสุนทร
รองอันดับ2 : น้องต้นคูณ เด็กชายภาณุเมศวร์ บุญยศวรพันธุ์
รางวัลชมเชย2รางวัล : น้องอ็อฟ นายธนกฤต วุฒิโรธง & น้องโฮรี่ เด็กชายวิสุทธิชน เชื่อมสุวรรณ
ฝ่ายหญิง
ชนะเลิศ : น้องดรีม เด็กหญิงสุภัสสรา แสงสว่าง
รองอันดับ1 : น้องแพร เด็กหญิงแพรวา โสภณรัตน์
รองอันดับ2 : น้องอร นางสาวเบญจพร พรโชคชัย
รางวัลชมเชย2รางวัล : น้องกานพลู เด็กหญิงธัญญ์รัศม์ สุนิพัฒน์ & น้องซูฮยอน เด็กหญิงซูฮยอน หยุน
รางวัล Best Chioce Awards by “ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล”
– น้องชมพู่ เด็กหญิงภรณ์พรรณ แย้มเนตร
–น้องภีม เด็กชายกิตติกวิน สงฆ์รักษ์
–น้องโอตะ เด็กชายมองโกล ภัทรมานพ
รางวัล Best Photogenic (ขวัญใจช่างภาพสื่อมวลชน) ได้แก่ น้องเจสซี่ เด็กหญิงเจสสิก้า อารียา มอส & น้องมีนา เด็กหญิงนันท์นภัส นิลผาย
รางวัล Best Personality (บุคลิกภาพยอดเยี่ยม) ได้แก่ น้องเฌอปราง เด็กหญิงธริดา คงหอม & น้องเนเน่ เด็กหญิงภูลฎา นฤพัคโภคิน
รางวัล Best Model (สุดยอดความเป็นนายแบบ-นางแบบ)ได้แก่ น้องมุสิกะ เด็กหญิงมุสิกะ โสตวงค์ & น้องอร นางสาวเบญจพร พรโชคชัย
รางวัล Best Rising Star (ดาวรุ่งดวงใหม่ของวงการ) ได้แก่
น้องพิ้งค์กี้ เด็กหญิงภัทรียา มูลประเสริฐ , น้องต๋งต๋ง เด็กชายธนกฤต อธิมหัทธนบวร, น้องซีซ่าร์ เด็กชายเปลี่ยนฟ้า ปาแดง
รางวัล Best Popular Vote
รุ่น 6-8 ขวบ
ชาย : น้องริคกี้ เด็กชายเจนวิทย์ แวน เครือเนียน
หญิง : น้องสุมาลี เด็กหญิงสร้อยสุมาลี เกรซเวง
รุ่น9-12 ขวบ
ชาย : น้องโอตะ เด็กชายมองโกล ภัทรมานพ
หญิง : น้องเกิล เด็กหญิงศตพร ไร่พิมาย
รุ่น13-15 ขวบ
ชาย : น้องตี้ นายเลิศพิสิฐ วัชรวิทยสุนทร
หญิง : น้องหมิว เด็กหญิงฐานิตา ทองเปรม