The Phyll Kids 2017
เวทีประกวดนายแบบ-นางแบบ “The Phyll Kids 2017″โดย “ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล” ประธานสภาศิลปินสร้างสรรค์สังคมงาน The Phyll for New Gensวันเสาร์ที่ 16 กันยายน 2560 เวลา 13.00 น.เป็นต้นไปณ “ลานข้าว” The Hall ชั้น L ศูนย์การค้าเดอะฟิล สุขุมวิท 54

Photo by Banhan

Click here to Google Photo Gallery

The Phyll Kids 2017

เวทีประกวดนายแบบ-นางแบบ “The Phyll Kids 2017″

โดย “ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล” ประธานสภาศิลปินสร้างสรรค์สังคม

งาน The Phyll for New Gens

วันเสาร์ที่ 16 กันยายน 2560 เวลา 13.00 น.เป็นต้นไป

ณ “ลานข้าว” The Hall   ชั้น ศูนย์การค้าเดอะฟิล สุขุมวิท 54

กิจกรรมเนื่องในวันเยาวชนแห่งชาติ ประจำปี 2560

การประกวดนายแบบ-นางแบบ The Phyll Kids 2017

นำโดย ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล ประธานสภาศิลปินสร้างสรรค์สังคม

กิจกรรมของเยาวชนในโครงการ “Saturday School”

พร้อมนำเสนอกิจกรรมเพื่อชุมชน นำโดย พี่ยีราฟ

เวทีการประกวดนายแบบ-นางแบบ “The Phyll Kids 2017″

สภาศิลปินสร้างสรรค์สังคม เปิดรับสมัครเด็กและเยาวชนอายุระหว่าง 6-15 ปี เพื่อร่วมประกวดเดินแบบในงาน ” The Phyll for New Gens”

มีคนสมัครอย่างล้นหลาม

โดยการประกวดแบ่งเป็น3รุ่น ดังนี้

รุ่นอายุ 6-8 ปี

รุ่นอายุ 9-12 ปี

รุ่นอายุ 13-15 ปี

รางวัล: แยกชาย-หญิง

ชนะเลิศ เงินสด2,000บาท มงกุฏ สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ พร้อมของรางวัล

รองอันดับ1 เงินสด1,000บาท สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ พร้อมของรางวัล

รองอันดับ2 เงินสด500บาท สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ พร้อมของรางวัล

รางวัลชมเชย2รางวัล สายสะพาย ใบประกาศเกียรติคุณ และของรางวัล

รุ่น6-8ขวบ

ฝ่ายชาย

ชนะเลิศ : น้องวินเซนต์ เด็กชายวินเซนต์ สเปนเนิร์ท

รองอันดับ1 : น้องซีแกรม เด็กชายณัฐพศุตม์ ปาแดง

รองอันดับ2 : น้องวิณวิณ เด็กชายณัฐภาส เลาหเธียรประธาน

รางวัลชมเชย 2 รางวัล : น้องริคกี้ เด็กชายเจนวิทย์ แวน เครือเนียน น้องมิลเลี่ยน เด็กชายอัณณ์นิพิฐ โฆษิตวานิช

ฝ่ายหญิง

ชนะเลิศ : น้องโบนัส เด็กหญิงชนิดาภา บัวแก้ว

รองอันดับ1 : น้องภิญภิญ เด็กหญิงภิญญา อรรถวรากรณ์

รองอันดับ2 : น้องเซียร์น่า เด็กหญิงเซียนน่า มอร์

รางวัลชมเชย2 รางวัล : น้องเนเน่ เด็กหญิงภูลฎา นฤพัคโภคิน น้องนาโอมิ เด็กหญิงนาโอมิ สเปนเนิร์ท

รุ่น9-12ขวบ

ฝ่ายชาย

ชนะเลิศ : น้องไรเกอร์ เด็กชายไรเกอร์ โดนัลด์สัน

รองอันดับ1 : น้องโอตะ เด็กชายมองโกล ภัทรมานพ

รองอันดับ2 : น้องเจสัน เด็กชายเจสัน ฮุดรี

รางวัลชมเชย 2 รางวัล : น้องภีม เด็กชายกิตติกวิน สงฆ์รักษ์ &น้องปรินซ์ เด็กกริน เศรษฐภัทรชัย

ฝ่ายหญิง

ชนะเลิศ : น้องอากิ เด็กหญิงชนัญธิดา แท่นจันทร์

รองอันดับ1 : น้องเจนนี่ เด็กหญิงวรนัฎ นิลแนม

รองอันดับ2 : น้องแอ็นท์ เด็กหญิงกุลกาญจน์ แสงศรีกล่อม

รางวัลชมเชย 2 รางวัล : น้องพิ้งกี้ เด็กหญิงวรินธร เนียมสกุล น้องใบหม่อน เด็กหญิงดาริษา บุญสมพงษ์

รุ่น13-15ขวบ

ฝ่ายชาย

ชนะเลิศ : น้องทีเจ เด็กชายทีเจ โรเบิร์ต

รองอันดับ1 : น้องตี้ นายเลิศพิสิฐ วัชรวิทยสุนทร

รองอันดับ2 : น้องต้นคูณ เด็กชายภาณุเมศวร์ บุญยศวรพันธุ์

รางวัลชมเชย2รางวัล : น้องอ็อฟ นายธนกฤต วุฒิโรธง น้องโฮรี่ เด็กชายวิสุทธิชน เชื่อมสุวรรณ

ฝ่ายหญิง

ชนะเลิศ : น้องดรีม เด็กหญิงสุภัสสรา แสงสว่าง

รองอันดับ1 : น้องแพร เด็กหญิงแพรวา โสภณรัตน์

รองอันดับ2 : น้องอร นางสาวเบญจพร พรโชคชัย

รางวัลชมเชย2รางวัล : น้องกานพลู เด็กหญิงธัญญ์รัศม์ สุนิพัฒน์ น้องซูฮยอน เด็กหญิงซูฮยอน หยุน

รางวัล Best Chioce Awards by “ครูเบสญ์ ศรีวณะกุล”

– น้องชมพู่ เด็กหญิงภรณ์พรรณ แย้มเนตร

น้องภีม เด็กชายกิตติกวิน สงฆ์รักษ์

น้องโอตะ เด็กชายมองโกล ภัทรมานพ

รางวัล Best Photogenic (ขวัญใจช่างภาพสื่อมวลชน) ได้แก่ น้องเจสซี่ เด็กหญิงเจสสิก้า อารียา มอส น้องมีนา เด็กหญิงนันท์นภัส นิลผาย

รางวัล Best Personality (บุคลิกภาพยอดเยี่ยม) ได้แก่ น้องเฌอปราง เด็กหญิงธริดา คงหอม น้องเนเน่ เด็กหญิงภูลฎา นฤพัคโภคิน

รางวัล Best Model (สุดยอดความเป็นนายแบบ-นางแบบ)ได้แก่ น้องมุสิกะ เด็กหญิงมุสิกะ โสตวงค์ น้องอร นางสาวเบญจพร พรโชคชัย

รางวัล Best Rising Star (ดาวรุ่งดวงใหม่ของวงการ) ได้แก่

น้องพิ้งค์กี้ เด็กหญิงภัทรียา มูลประเสริฐ , น้องต๋งต๋ง เด็กชายธนกฤต อธิมหัทธนบวรน้องซีซ่าร์ เด็กชายเปลี่ยนฟ้า ปาแดง

รางวัล Best Popular Vote

รุ่น 6-8 ขวบ

ชาย : น้องริคกี้ เด็กชายเจนวิทย์ แวน เครือเนียน

หญิง : น้องสุมาลี เด็กหญิงสร้อยสุมาลี เกรซเวง

รุ่น9-12 ขวบ

ชาย : น้องโอตะ เด็กชายมองโกล ภัทรมานพ

หญิง : น้องเกิล เด็กหญิงศตพร ไร่พิมาย

รุ่น13-15 ขวบ

ชาย : น้องตี้ นายเลิศพิสิฐ วัชรวิทยสุนทร

หญิง : น้องหมิว เด็กหญิงฐานิตา ทองเปรม

Pros